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SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR 

 
KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA  

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana inatangaza nafasi za kazi 

Unguja na Pemba kama ifuatavyo:- 

NAFASI KWA UPANDE WA UNGUJA 
 

1. Afisa Ufatiliaji na Tathmini DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji 
 

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Ufuatiliaji na 

Tathmini/ Uchumi/ Usimamizi wa Miradi au Mipango kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea.  
 

2. Afisa Takwimu na Utafiti DARAJA LA II (ZPSG.06) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji 
 

• Awe ni Mzanzibari  mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Utafiti/ 

Takwimu/Uchumi/Mipango kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu wa kutekeleza shughuli za Utafiti/Takwimu ni sifa ya 

ziada. 
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3. Afisa Kumbukumbu na Nyaraka DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji 

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Utunzaji wa 

Kumbukumbu au fani inayolingana nayo kutoka Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo. 

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu usiopungua mwaka mmoja katika shughuli za nyaraka na 

kumbukumbu ni sifa ya ziada.   
 

4. Afisa Mkaguzi wa Majengo DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji           

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi/Ukadiriaji 

Majengo/ Uhandisi Ujenzi na Uthamini / Usimamizi wa Ardhi kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu wa kutekeleza shughuli za Utunzaji na Uendelezaji Majengo ni 

sifa ya ziada. 
 

5. Afisa Uhusiano wa Umma DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1) 

Sifa za Waombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza katika fani ya Uandishi wa Habari na 

Utangazaji/Mahusiano ya Umma/Masoko/Uhusiano wa Kimataifa kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na uwezo mzuri wa kutumia Kompyuta.  

• Awe na uwezo wa kutumia mitandao ya kijamii (social media) 

katika kutoa taarifa za Kamisheni.  
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• Awe na uwezo mzuri wa kutumia camera na vifaa vya uandishi wa 

habari.  

• Awe na uwezo wa kutumia program za editing ikiwemo Adobe 

Packages, kuandaa matangazo na vipeperushi kwa kutumia lugha 

ya kiswahili na kiingereza na kupiga picha za mnato (still pictures) 

za video sambamba na kuzihariri.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 
 

6. Afisa Mifumo na Usalama DARAJA LA II (ZPSG. 08) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza ya Computer Science/Programming 

and System Analysis/ Cyber Security au IT of Accounting kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 
 

7. Afisa Uwekezaji DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1) 
 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Fedha na Uwekezaji/ 

Uwekezaji/ Biashara na Masoko/Usimamizi wa Biashara kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika masuala ya uwekezaji ni sifa ya ziada. 
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8. Mkuu wa Divisheni ya Wakfu DARAJA LA II (ZPSG. 08) (Nafasi 1) 
 

Sifa za Muombaji  
• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 40. 

• Awe na Elimu ya Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi/Usanifu 

Majengo/Uchumi/Management/Usimamizi wa Biashara kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na uwezo wa kutumia Kompyuta.  

• Awe na uzoefu wa kazi usiopungua miaka saba.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika shughuli za Wakfu au zinazofanana nazo ni sifa ya ziada. 
 

9. Mhandisi Daraja la II (ZPSG – 08) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi/Usanifu 

Majengo/ Ukadiriaji Majengo/ Uhandisi Ujenzi kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika shughuli za Uhandisi ni sifa ya ziada.  

 
10. Afisa Mapato DARAJA LA II (ZPSG.04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza ya Uhasibu/Fedha/Islamic 

Finance/Biashara na Fedha kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu wa kutekeleza shughuli za Fedha na Uhasibu ni sifa ya ziada.  
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11. Afisa Mapato Mirathi DARAJA LA II (ZPSG.06) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza ya Uhasibu/Fedha/Islamic 

Finance/Biashara na Fedha kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu wa kutekeleza shughuli za Fedha/Uhasibu/Kufunga hesabu za 

Mirathi ni sifa ya ziada.  

 
12. Afisa Mapato Wakfu DARAJA LA PILI (ZPSG.06) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza ya Uhasibu/Fedha/Islamic 

Finance/Biashara na Fedha kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu wa kutekeleza shughuli za Fedha/Uhasibu/Kufunga hesabu za 

Mirathi ni sifa ya ziada.  
 

13. Afisa Shughuli za Kiislamu atakaehusika na Mirathi DARAJA LA II (ZPSG. 

04) (Nafasi 3) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza ya Law and Shariah/Sheria/Islamic 

Studies au Ustawi wa Jamii kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea.  

• Uzoefu wa angalau mwaka mmoja katika shughuli za Mirathi au zenye 

kufanana nazo ni sifa ya ziada.   
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14.  Afisa Shughuli za Kiislamu atakaehusika na Zakka DARAJA LA II (ZPSG. 

04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza ya Uchumi /Islamic Banking/Law and 

Shariah/Islamic Finance kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika shughuli za Zakka ni sifa ya ziada.  

 

15.  Afisa Mipango DARAJA LA II (ZPSG. 08) (Nafasi 1) 
 
Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe na Elimu ya Shahada ya Kwanza katika fani ya Mipango/ 

Uchumi/Sera/Usimamizi wa Miradi kutoka Chuo kinachotambuliwa na 

Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika masuala ya mipango ni sifa ya ziada.  

 

16.  Afisa Shughuli za Kiislamu atakaehusika na Uratibu wa Hijja DARAJA LA 
II (ZPSG. 08) (Nafasi 1) 

 
Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe na Shahada ya Kwanza katika fani ya Mfumo wa Uchumi /Islamic 

Banking/Law and Shariah/Islamic Finance kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika masuala ya Hijja na Umrah ni sifa ya ziada 
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NAFASI KWA UPANDE WA PEMBA 

1. Afisa Uhusiano wa Umma Daraja la II (ZPSG – 04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza katika fani ya Uandishi wa Habari na 

Utangazaji/Mahusiano ya Umma/Masoko/Uhusiano wa Kimataifa kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na uwezo wa kutumia Kompyuta.  

• Aweze kutumia mitandao ya kijamii (social media) katika kutoa taarifa za 

Kamisheni.  

• Awe ana uwezo mzuri wa kutumia camera na vifaa vya uandishi wa Habari.  

• Aweze kutumia program za editing ikiwemo Adobe Packages, kuandaa 

matangazo na vipeperushi kwa kutumia lugha za kiswahili na kiingereza, 

na kupiga picha za mnato (Still Pictures) za video sambamba na kuzihariri.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

 
2. Afisa Mapato Wakfu DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza ya Uhasibu/Fedha/Islamic 

Finance/Biashara na Fedha kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo. 

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika shughuli za kutunza miamala ya Wakfu ni sifa ya ziada.  

 
3. Afisa Mapato Mirathi DARAJA LA II (ZPSG. 06) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji 
• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya Kwanza ya Uhasibu/Fedha/Islamic 

Finance/Biashara na Fedha kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 
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• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

 

4.  Afisa Hijja DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji 
• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38. 

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza ya Law and Shariah/Islamic 

Banking/Islamic Finance/Fedha kutoka Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

 

5. Afisa Wilaya DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1) 
 
Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe ni Mkaazi wa Wilaya ya Mkaoni.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza ya Law and Shariah/Sheria /Ustawi 

wa Jamii/ Maendeleo ya Jamii kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

 

6. Afisa Shughuli za Kiislamu atakaeshughulika na Mirathi DARAJA LA II 

(ZPSG. 04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza ya Law and Shariah/Sheria /Ustawi 

wa Jamii/ Maendeleo ya Jamii kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika shughuli za Mirathi ni sifa ya ziada. 

 



9 
 

7. Afisa Wakfu DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1) 

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi/Usanifu 

Majengo/Uchumi/Usimamizi wa Biashara kutoka Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika shughuli za Uhandisi ni sifa ya ziada. 

 

8. BWANA/BIBI SHAMBA DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika Fani ya 

Kilimo/Agriculture Production/Land use Planning/Uchumi wa 

Kilimo kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Uzoefu katika shughuli za kilimo ni sifa ya ziada. 

 

9. AFISA SHERIA DARAJA LA II (ZPSG. 04) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza ya Sheria kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

• Kuwa na Cheti cha kuhitimu Mafunzo ya Sheria kwa vitendo 

kutoka Skuli ya Sheria ya ni sifa ya ziada.  
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10. Afisa Utawala na Utumishi Daraja la II (ZPSG. 04) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Rasilimali watu/ 

Utawala wa Umma/ Uongozi kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

 

11. Afisa Mkaguzi wa Majengo na Mali DARAJA LA II (ZPSG.04) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi/Usanifu 

Majengo/ Ukadiriaji Majengo/ Uhandisi Ujenzi/Usimamizi wa Ardhi na 

Uthamini kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 

 

12. Afisa Mifumo na Usalama DARAJA LA II (ZPSG.08) (Nafasi 1)  

Sifa za Muombaji  

• Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 38.  

• Awe amemaliza Shahada ya kwanza ya Computer Science/Programming and 

System Analysis/ Cyber Security/IT of Accounting kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.  

• Awe na uzoefu wa kazi za TEHAMA.  

• Awe na vyeti halisi vya kumalizia masomo.  

• Awe ni mbunifu na anaeweza kufanyakazi kwa kujitegemea. 
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Jinsi ya Kuomba 
• Maombi yote yawasilishwe kwa njia ya Kieletroniki kwenye mfumo wa 

maombi ya Ajira (Zan-Ajira) kupitia anuani ifuatayo: 

https://portal.zanajira.go.tz si zaidi ya tarehe 22 Januari 2024 saa tisa 

na nusu. 

• Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti ya Tume ya Utumishi 

Serikalini www.zanajira.go.tz, na tovuti ya Kamisheni ya Wakfu 

na Mali ya Amana www.wakf.go.tz.  

• Barua za maombi zitumwe kwa anuani ifuatayo kupitia 

mfumo wa ZanAjira (kwa njia ya kielektroniki pekee):- 

KATIBU MTENDAJI, 

KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA, 
S.L.P 4092, 
ZANZIBAR 
 

• Muombaji anatakiwa kuainisha nafasi ya kazi anayoiomba. 

• Muombaji atakaewasilisha “Progressive Report” au “Statement of 

Results” pekee maombi yake hayatazingatiwa. 

• Kwa waombaji waliosoma vyuo vya nje ya Tanzania wanatakiwa 

wawasilishe nakala ya cheti cha  uhakiki  kutoka Tume ya Vyuo 

Vikuu Tanzania (TCU). 

• Kwa msaada wa kitaalamu wasiliana na Tume ya Utumishi 

Serikalini kupitia e-mail helpdesk@zanajira.go.tz simu nam. 

0773101012. au Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana kupitia 

e-mail ceo@wakf.go.tz.  

 
AHSANTENI 

https://portal.zanajira.go.tz/
http://www.zanajira.go.tz/
http://www.wakf.go.tz/
mailto:helpdesk@zanajira.go.tz
mailto:ceo@wakf.go.tz
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